Vệ Sinh Công Trình Sau Xây Dựng

Vệ Sinh Công Trình Sau Xây Dựng – Dịch Vụ Chuyên Nghiệp, Nhanh Chóng Và Hiệu Quả


 Vệ Sinh Công Trình Sau Xây Dựng Là Gì?

Vệ Sinh Công Trình Sau Xây Dựng là quá trình làm sạch toàn bộ công trình sau khi hoàn tất thi công nhằm loại bỏ bụi bẩn, xi măng, sơn, keo, silicon, rác xây dựng và các tạp chất còn sót lại trước khi bàn giao hoặc đưa vào sử dụng.

Sau quá trình xây dựng, bề mặt kính, sàn nhà, tường, trần và các thiết bị thường bám nhiều bụi và vết bẩn khó xử lý. Vì vậy, sử dụng dịch vụ vệ sinh chuyên nghiệp giúp công trình sạch đẹp, đảm bảo tính thẩm mỹ và an toàn cho người sử dụng.

Vệ sinh công trình sau xây dựng tại TP.HCM


 Vì Sao Cần Vệ Sinh Công Trình Sau Xây Dựng?

Một công trình vừa hoàn thiện thường còn tồn đọng nhiều bụi mịn, vật liệu thừa và hóa chất xây dựng. Nếu không được vệ sinh đúng cách sẽ ảnh hưởng đến tuổi thọ của vật liệu cũng như chất lượng công trình.

Loại bỏ bụi bẩn và rác thải xây dựng 

Bụi xi măng, cát, sơn, keo dính và các loại rác sau thi công có thể làm mất mỹ quan và gây ảnh hưởng đến sức khỏe.

 Bảo vệ vật liệu hoàn thiện Vệ Sinh Công Trình Sau Xây Dựng 

Đá, gạch, kính, inox và sàn gỗ cần được làm sạch bằng hóa chất chuyên dụng để tránh trầy xước hoặc hư hỏng.

: Tăng tính thẩm mỹ

Một công trình sạch sẽ giúp tạo ấn tượng tốt với khách hàng, đối tác hoặc chủ đầu tư ngay khi đưa vào sử dụng.

 Đảm bảo an toàn

Việc thu gom vật liệu sắc nhọn, đinh, kính vỡ và các vật cản giúp hạn chế nguy cơ tai nạn trong quá trình sử dụng.


Những Công Trình Cần Vệ Sinh Sau Xây Dựng

 Nhà ở và biệt thự

Sau khi hoàn thiện xây dựng hoặc sửa chữa, nhà ở cần được vệ sinh kỹ lưỡng trước khi dọn vào sinh sống.

 Chung cư và căn hộ

Các căn hộ mới bàn giao cần được làm sạch toàn diện để đảm bảo không gian sống sạch sẽ và an toàn.

Văn phòng

Văn phòng sau thi công nội thất thường còn nhiều bụi và keo dán, cần vệ sinh trước khi đưa nhân viên vào làm việc.

 Nhà xưởng và kho bãi

Diện tích lớn cùng nhiều bụi công nghiệp đòi hỏi sử dụng máy móc và thiết bị vệ sinh chuyên dụng.

Trung tâm thương mại

Các khu mua sắm cần được làm sạch nhanh chóng để kịp khai trương và phục vụ khách hàng.

Trường học và bệnh viện

Đây là những khu vực yêu cầu tiêu chuẩn vệ sinh cao nhằm đảm bảo môi trường an toàn cho học sinh, giáo viên và bệnh nhân.


 Các Hạng Mục Trong Dịch Vụ Vệ Sinh Công Trình Sau Xây Dựng

 Vệ sinh trần và tường

  • Lau bụi trần.
  • Làm sạch mạng nhện.
  • Tẩy vết sơn và xi măng bám trên tường.
  • Làm sạch hệ thống đèn và quạt.

 Vệ sinh kính

  • Lau kính hai mặt.
  • Tẩy keo silicon.
  • Loại bỏ sơn bám trên kính.
  • Đánh bóng bề mặt kính.

Vệ sinh sàn nhà

  • Hút bụi toàn bộ sàn.
  • Tẩy xi măng.
  • Tẩy sơn.
  • Chà sàn bằng máy chuyên dụng.
  • Đánh bóng sàn đá hoặc sàn gạch.

Vệ sinh cửa và khung cửa

  • Lau cửa nhôm kính.
  • Làm sạch cửa gỗ.
  • Vệ sinh tay nắm cửa.
  • Tẩy keo và bụi bẩn.

Vệ sinh nhà vệ sinh

  • Tẩy cặn bẩn.
  • Khử mùi.
  • Khử khuẩn bồn cầu.
  • Làm sạch lavabo.
  • Lau gương.
  • Vệ sinh vách kính.

Quy Trình Vệ Sinh Công Trình Sau Xây Dựng Chuyên Nghiệp

 Bước 1: Khảo sát công trình

Đội ngũ kỹ thuật tiến hành khảo sát thực tế để đánh giá diện tích, mức độ bám bẩn và lên phương án vệ sinh phù hợp.

Bước 2: Chuẩn bị thiết bị

Sử dụng các thiết bị chuyên dụng như:

  • Máy hút bụi công nghiệp.
  • Máy chà sàn.
  • Máy đánh bóng sàn.
  • Cây lau kính chuyên dụng.
  • Hóa chất tẩy rửa an toàn.

 Bước 3: Tiến hành vệ sinh

Thực hiện vệ sinh theo từng khu vực từ trên xuống dưới, từ trong ra ngoài nhằm đảm bảo hiệu quả làm sạch tối ưu.

Lợi Ích Khi Sử Dụng Dịch Vụ Vệ Sinh Công Trình Sau Xây Dựng

Lựa chọn Vệ Sinh Công Trình Sau Xây Dựng từ đơn vị chuyên nghiệp không chỉ giúp tiết kiệm thời gian mà còn đảm bảo công trình được làm sạch toàn diện trước khi đưa vào sử dụng.

Tiết Kiệm Thời Gian Và Chi Phí 

Đội ngũ vệ sinh giàu kinh nghiệm cùng hệ thống máy móc hiện đại sẽ hoàn thành công việc nhanh hơn so với việc tự vệ sinh, giúp chủ đầu tư tiết kiệm chi phí nhân công và rút ngắn thời gian bàn giao.

Làm Sạch Toàn Diện

Các vết xi măng, sơn, keo silicon, bụi mịn và rác xây dựng được xử lý bằng hóa chất chuyên dụng, trả lại vẻ sạch đẹp cho công trình. Vệ Sinh Công Trình Sau Xây Dựng 

Bảo Vệ Bề Mặt Vật Liệu

Mỗi loại vật liệu như kính, đá granite, đá marble, gạch men, inox, nhôm hay sàn gỗ đều được sử dụng phương pháp vệ sinh phù hợp, tránh trầy xước hoặc hư hỏng.

Đảm Bảo An Toàn Sức Khỏe 

Việc loại bỏ bụi mịn, hóa chất và vi khuẩn giúp tạo môi trường sạch sẽ, an toàn cho người sử dụng sau khi công trình hoàn thành.


Máy Móc Và Thiết Bị Sử Dụng Trong Vệ Sinh Công Trình Sau Xây Dựng

Để nâng cao hiệu quả làm sạch, các đơn vị chuyên nghiệp thường sử dụng:

Máy hút bụi công nghiệp

Có khả năng hút bụi khô, bụi mịn và nước trên diện tích lớn.

Máy chà sàn

Làm sạch nhanh các loại sàn gạch, sàn đá, sàn epoxy và sàn bê tông.

 Máy đánh bóng sàn

Giúp bề mặt đá tự nhiên và gạch sáng bóng, tăng tính thẩm mỹ.

Bộ dụng cụ lau kính chuyên dụng

Làm sạch kính mặt trong, mặt ngoài và xử lý các vết keo, sơn bám cứng đầu.

Hóa chất vệ sinh chuyên dụng

Các loại hóa chất được lựa chọn phù hợp với từng bề mặt, vừa đảm bảo hiệu quả làm sạch vừa an toàn cho vật liệu.


 Bảng Giá Vệ Sinh Công Trình Sau Xây Dựng Tham Khảo

Hạng mục Đơn vị tính Giá tham khảo
Vệ sinh nhà phố m² Liên hệ
Vệ sinh căn hộ m² Liên hệ
Vệ sinh văn phòng m² Liên hệ
Vệ sinh nhà xưởng m² Liên hệ
Vệ sinh biệt thự m² Liên hệ
Vệ sinh kính mặt ngoài m² Liên hệ

Lưu ý: Đơn giá có thể thay đổi tùy theo diện tích, mức độ bám bẩn, tiến độ thi công và yêu cầu của khách hàng.


Các Yếu Tố Ảnh Hưởng Đến Chi Phí Vệ Sinh Công Trình Sau Xây Dựng

 Diện tích công trình

Diện tích càng lớn thì thời gian thi công càng nhiều, tuy nhiên đơn giá trên mỗi mét vuông thường sẽ tối ưu hơn.

 Mức độ bám bẩn

Các công trình có nhiều xi măng, sơn, keo hoặc bụi bẩn lâu ngày sẽ cần nhiều thời gian và hóa chất hơn.

Loại công trình

Nhà ở, văn phòng, nhà xưởng, trung tâm thương mại hay bệnh viện sẽ có quy trình vệ sinh khác nhau.

Tiến độ yêu cầu

Nếu khách hàng cần hoàn thành trong thời gian gấp, đơn vị vệ sinh có thể phải tăng nhân lực và thiết bị để đáp ứng tiến độ.

Hạng mục phát sinh

Một số yêu cầu như:

  • Đánh bóng sàn đá.
  • Phủ bóng sàn.
  • Giặt thảm.
  • Giặt ghế sofa.
  • Vệ sinh kính trên cao.

sẽ được báo giá riêng tùy theo khối lượng công việc.

Dịch vụ vệ sinh công trình sau xây dựng


 Quy Trình Nghiệm Thu Sau Khi Vệ Sinh

 Kiểm Tra Tổng Thể Vệ Sinh Công Trình Sau Xây Dựng 

Sau khi hoàn thành, đội ngũ sẽ kiểm tra toàn bộ công trình để đảm bảo không còn bụi bẩn, rác thải hay vết bám.

Khách Hàng Nghiệm Thu

Khách hàng trực tiếp kiểm tra các khu vực đã vệ sinh và yêu cầu xử lý bổ sung nếu cần.

Bàn Giao Công Trình

Sau khi nghiệm thu đạt yêu cầu, công trình được bàn giao sạch sẽ, sẵn sàng đưa vào sử dụng.


Tiêu Chí Lựa Chọn Đơn Vị Vệ Sinh Công Trình Sau Xây Dựng Uy Tín

Kinh Nghiệm Thực Tế

Nên ưu tiên đơn vị đã thực hiện nhiều dự án nhà ở, chung cư, văn phòng, nhà xưởng và công trình quy mô lớn.

Đội Ngũ Chuyên Nghiệp

Nhân viên được đào tạo bài bản, có kỹ năng sử dụng máy móc và hóa chất đúng quy trình.

Trang Thiết Bị Hiện Đại

Máy móc chuyên dụng giúp nâng cao hiệu quả làm sạch và rút ngắn thời gian thi công.

 Báo Giá Minh Bạch

Đơn vị uy tín sẽ khảo sát thực tế và báo giá rõ ràng, hạn chế phát sinh chi phí ngoài hợp đồng.

 Chính Sách Bảo Hành Dịch Vụ

Sau khi bàn giao, đơn vị sẵn sàng hỗ trợ xử lý nếu còn khu vực chưa đạt yêu cầu theo thỏa thuận.

Câu Hỏi Thường Gặp Về Vệ Sinh Công Trình Sau Xây Dựng

Khi nào nên vệ sinh công trình sau xây dựng?

Thời điểm tốt nhất để thực hiện Vệ Sinh Công Trình Sau Xây Dựng là ngay sau khi công trình hoàn thiện toàn bộ các hạng mục thi công và trước khi bàn giao hoặc đưa vào sử dụng. Điều này giúp loại bỏ hoàn toàn bụi bẩn, xi măng, sơn và các vật liệu còn sót lại.

Dịch vụ có làm việc ngoài giờ hành chính không?

Có. Nhiều đơn vị cung cấp dịch vụ làm việc linh hoạt 24/7, kể cả cuối tuần và ngày lễ để đáp ứng tiến độ của khách hàng.

Có cần di chuyển nội thất trước khi vệ sinh không?

Đối với công trình đã lắp đặt nội thất, nên sắp xếp hoặc che chắn các vật dụng có giá trị. Đội ngũ vệ sinh cũng sẽ hỗ trợ bảo vệ nội thất trong quá trình làm sạch.

 Hóa chất vệ sinh có an toàn không?

Các đơn vị chuyên nghiệp sử dụng hóa chất chuyên dụng, an toàn cho bề mặt vật liệu và hạn chế ảnh hưởng đến sức khỏe khi sử dụng đúng quy trình.

 Bao lâu thì hoàn thành vệ sinh công trình?

Thời gian thi công phụ thuộc vào:

  • Diện tích công trình.
  • Mức độ bám bẩn.
  • Số lượng nhân viên.
  • Các hạng mục cần vệ sinh.

Thông thường, nhà ở hoặc căn hộ có thể hoàn thành trong một ngày, trong khi nhà xưởng hoặc công trình lớn sẽ cần nhiều thời gian hơn.


 Cam Kết Chất Lượng Dịch Vụ Vệ Sinh Công Trình Sau Xây Dựng 

Khi lựa chọn dịch vụ Vệ Sinh Công Trình Sau Xây Dựng, khách hàng nên ưu tiên đơn vị có các cam kết sau:

Làm sạch đúng quy trình

  • Vệ sinh theo từng khu vực.
  • Sử dụng hóa chất phù hợp với từng loại vật liệu.
  • Không làm ảnh hưởng đến bề mặt hoàn thiện.

 Thi công đúng tiến độ

Đảm bảo hoàn thành đúng thời gian đã cam kết, giúp chủ đầu tư kịp bàn giao hoặc đưa công trình vào hoạt động.

H3: Đội ngũ chuyên nghiệp

Nhân viên được đào tạo bài bản, có kinh nghiệm xử lý nhiều loại công trình khác nhau.

Máy móc hiện đại

Sử dụng máy hút bụi công nghiệp, máy chà sàn, máy đánh bóng và các thiết bị chuyên dụng để nâng cao hiệu quả làm sạch.

Chi phí minh bạch

Khảo sát thực tế, báo giá rõ ràng và hạn chế tối đa các khoản phát sinh ngoài hợp đồng.


Vì Sao Nên Chọn CÔNG TY TNHH 2TV PHƯƠNG NAM?

CÔNG TY TNHH 2TV PHƯƠNG NAM là đơn vị cung cấp dịch vụ vệ sinh công nghiệp với nhiều năm kinh nghiệm, phục vụ đa dạng công trình từ nhà ở, căn hộ, văn phòng đến nhà xưởng và trung tâm thương mại.

 Ưu điểm nổi bật

  • Đội ngũ nhân viên giàu kinh nghiệm.
  • Máy móc và thiết bị hiện đại.
  • Hóa chất vệ sinh an toàn.
  • Thi công nhanh, đúng tiến độ.
  • Báo giá cạnh tranh.
  • Hỗ trợ khách hàng 24/7.
  • Phục vụ tại TP.HCM và các tỉnh lân cận.

Kết Luận

Vệ Sinh Công Trình Sau Xây Dựng là bước quan trọng giúp công trình sạch đẹp, đảm bảo tính thẩm mỹ và sẵn sàng đưa vào sử dụng. Việc lựa chọn đơn vị vệ sinh chuyên nghiệp không chỉ giúp tiết kiệm thời gian và chi phí mà còn bảo vệ các bề mặt hoàn thiện, nâng cao tuổi thọ công trình.

Nếu bạn đang cần dịch vụ vệ sinh sau xây dựng cho nhà ở, căn hộ, văn phòng, nhà xưởng hoặc các công trình quy mô lớn, hãy lựa chọn đơn vị uy tín để đảm bảo chất lượng và tiến độ.


Liên Hệ Dịch Vụ

CÔNG TY TNHH 2TV PHƯƠNG NAM

Dịch vụ cung cấp:

  • Vệ sinh công trình sau xây dựng
  • Vệ sinh công nghiệp
  • Vệ sinh nhà xưởng
  • Vệ sinh văn phòng
  • Vệ sinh chung cư
  • Vệ sinh sự kiện
  • Cho thuê nhà vệ sinh di động

    CÔNG TY TNHH 2TV PHƯƠNG NAM

    📍 Địa chỉ: B11/16 Tổ 14 Khu phố Bình Thuận 2, Phường Thuận Giao, Thành phố Hồ Chí Minh, Việt Nam

    📞 Hotline: 0967.123.771 – 0353.558.303

    🌐 Website: vesinhcongnghiepphuongnam.vn

    📧 Email: Vesinhcongnghiepphuongnam1@gmail.com

    🕐 Hỗ trợ 24/7 – kể cả Thứ 7, Chủ nhật và ngày lễ

    Bài viết liên quan

    Zalo
    0967123771 0967123771